Liên kết web
Công báo Bạc Liêu Người dân hỏi CQ Chức năng trả lời Hướng dẫn thủ tục hành chính Góp ý website Liên hệ
Thăm dò
Thống kê truy cập

null Có được thuê giám sát công tác bảo dưỡng công trình?

Bạn đọc hỏi - Sở xây dựng trả lời
Thứ sáu, 15/05/2020, 08:48
Màu chữ Cỡ chữ
Có được thuê giám sát công tác bảo dưỡng công trình?

Sau khi nghiên cứu Phòng Quản lý xây dựng trả lời như sau:

Theo quy định tại Khoản 13, Điều 3 Nghị định số 46/2015/NĐ-CP ngày 12/5/2015 của Chính phủ về quản lý chất lượng và bảo trì công trình xây dựng thì công tác bảo trì công trình xây dựng bao gồm việc bảo dưỡng thường xuyên và việc sửa chữa không làm thay đổi công năng, quy mô công trình xây dựng.

Theo quy định tại Khoản 2, Điều 41 Nghị định số 46/2015/NĐ-CP thì chủ sở hữu hoặc người quản lý, sử dụng công trình có trách nhiệm xác nhận việc hoàn thành công tác bảo dưỡng công trình; không quy định về việc thuê đơn vị kiểm tra, giám sát, nghiệm thu công tác bảo dưỡng công trình xây dựng.      

P. QLXD  

Số lượt xem: 449

Dịch vụ công Quốc gia Hệ thống văn bản của tỉnh
CSDL hộ kinh doanh Thư điện tử công vụ Một cửa điện tử
© CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ SỞ XÂY DỰNG TỈNH BẠC LIÊU
Chịu trách nhiệm chính: Giám đốc Sở Xây dựng
Địa chỉ: Đường Nguyễn Tất Thành, Phường 1, TP Bạc Liêu
Điện thoại: 02913.823824 - Email: sxd@baclieu.gov.vn